செய்திகள்

மஹிந்தவை சந்தித்தார் சொல்ஹெய்ம் – ரணிலின் ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டமைக்கு வாழ்த்து


நோர்வேயின் முன்னாள் அமைச்சர் எரிக் சொல்ஹெய்ம், முன்னாள் ஜனாதிபதி மஹிந்த ராஜபக்ஷவின் விசேட விஜயத்தின் போது கொழும்பில் இன்று -12- சந்தித்தார்.

ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவின் சர்வதேச காலநிலை ஆலோசகராக சொல்ஹெய்ம் நியமிக்கப்பட்டமைக்காக மஹிந்த ராஜபக்ஷ வாழ்த்து தெரிவித்தார்.

மகிந்த ராஜபக்ச, சொல்ஹெய்முடனான கலந்துரையாடலின் போது, ​​இலங்கையின் உள்நாட்டுப் போரின் போது, ​​இலங்கை அரசாங்கத்திற்கும் புலிப் பயங்கரவாதிகளுக்கும் இடையில் சமாதானப் பேச்சுவார்த்தையாளராக சொல்ஹெய்ம் இலங்கைக்கு வழங்கிய பங்களிப்பை நினைவுகூர்ந்தார். பொருளாதாரம்.

மகிந்த ராஜபக்ச மற்றும் சொல்ஹெய்ம் ஆகியோர் இலங்கை எதிர்கொள்ளும் தற்போதைய பொருளாதார நெருக்கடி குறித்தும் கலந்துரையாடியதுடன், குறிப்பாக பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்த உதவுவதற்காக நோர்வே முதலீட்டாளர்களை தீவில் முதலீடு செய்யுமாறு அழைப்பு விடுத்தார்.  கடல்சார் திட்டங்களில் நோர்வே முக்கியப் பங்காற்ற முடியும் என்று கூறிய ராஜபக்ச, இது போன்ற முக்கியத் திட்டங்களுக்குத் தேவையான அனைத்து உதவிகளையும் அரசு வழங்கும் என்றும் கூறினார்.

இலங்கைக்கு நோர்வேயின் ஆதரவை சொல்ஹெய்ம் தெரிவித்ததுடன், இரு நாடுகளும் எவ்வாறு இணைந்து செயல்படுவது என்பது குறித்து விவாதித்தார்.

இந்தக் கூட்டத்தில்  சுரேன் ராகவனும் கலந்து கொண்டார்.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *