செய்திகள்

250 கடைகளின் உரிமையும், கட்டுப்பாடும் கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வாசல் வசமாகியது – வழக்கில் சமரச உடன்பாடு


(ஏ.ஆர்.ஏ.பரீல்)

கொழும்பு – அத்தர் மஹால் விவ­கா­ரத்­துக்கு கொழும்பு பிர­தான மாவட்ட நீதி­மன்றம் கடந்த வெள்­ளிக்­கி­ழமை தீர்ப்பும், தீர்­வையும் வழங்­கி­யது. இத­னை­ய­டுத்து கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வாசல் நிர்­வாக சபை­யினால் தனியார் ஒரு­வ­ருக்கு எதி­ராக தாக்கல் செய்­யப்­பட்­டி­ருந்த வழக்கு முடி­வுக்கு வந்­தது.

இரு தரப்­பி­னரும் சம­ரச முயற்­சி­யி­னை­ய­டுத்து தீர்ப்­பினை நிறை­வேற்ற இரு தரப்பும் ஏற்­றுக்­கொண்­ட­த­னை­ய­டுத்து சம­ரச உடன்­பாட்டின் பிர­காரம் தீர்ப்பு வழங்க நீதி­மன்றம் இணங்­கி­யது. கொழும்பு பிர­தான மாவட்ட நீதி­மன்றின் நீதி­பதி பூர்­ணிமா பர­ண­க­மகே முன்­னி­லையில் சம­ரசம் எட்­டப்­பட்டு தீர்ப்பு வழங்­கப்­பட்­டது.

இதன் அடிப்­ப­டையில் அத்தர் மஹால் கடைத்­தொ­கு­தியின் உரி­மையும், கட்­டுப்­பாடும் உட­மையும் கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வாசல் நிர்­வா­கத்­தினால் மீளப்­பெ­றப்­பட்­டுள்­ளது.

அத்தர் மஹாலில் ஏற்­க­னவே வாட­கைக்கு அமர்ந்­துள்ள சுமார் 250 கடைக்­கா­ரர்கள் கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வா­ச­லுடன் புதிய வாடகை ஒப்­பந்­தங்­களை செய்து கொள்­வ­தற்கு உடன்­பட்­டுள்­ளனர்.

நீண்­ட­காலம் 3 ஆம் தரப்­பி­னரால் கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வா­ச­லுக்குச் சேர வேண்­டிய வரு­மா­னங்கள் அனு­ப­விக்­கப்­பட்டு வந்­தமை, இத்­தீர்ப்பின் மூலம் முடி­வுக்குக் கொண்­டு­வ­ரப்­பட்­டுள்­ளது.

2016 தொடக்கம் எவ்­வித உடன்­ப­டிக்­கையும் இன்றி சட்­ட­வி­ரோ­த­மாக அத்தர் மஹாலின் வரு­மா­னத்தை அனு­ப­வித்து வந்த பிர­தி­வாதி அக்­காலப் பகு­திக்­கு­ரிய அதா­வது 2016ஆம் ஆண்டு முதல் நீதி­மன்றம் சம­ரச தீர்ப்பு வழங்­கி­யது வரை­யி­லான காலத்­துக்கு நிலுவை வாட­கையை கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வா­ச­லுக்கு நீதி­மன்றில் வழங்­கினார்.

ஒரு கோடி 14 இலட்­சத்து 95 ஆயிரம் ரூபா காசோலை மூலம் வழங்­கப்­பட்­டது.

நீதி­மன்றம் தீர்ப்பு வழங்­கிய அன்று வெள்­ளிக்­கி­ழமை ஜும்ஆ தொழு­கையின் பின்பு குறிப்­பிட்ட தீர்ப்பு பள்­ளி­வாசல் நிர்­வா­கத்­தினால் ஜமா­அத்­தா­ருக்கு அறி­விக்­கப்­பட்­டது.

இதே­வேளை, குறிப்­பிட்ட DLM/00015/19ஆம் இலக்க வழக்கு விசா­ர­ணைகள் முற்­றுப்­பெ­றும்­வரை அத்தர் மஹால் கடைத்­தொ­கு­தியை மூடி­விடும் படி பிர­தி­வா­தி­யான குத்­த­கைக்­கா­ருக்கு கொழும்பு பிர­தான மாவட்ட நீதி­மன்றின் நீதிவான் ஆர்.எம்.ஒகஸ்டா அத்­த­பத்து உத்­த­ரவு பிறப்­பித்­தி­ருந்தார். இவ்­வுத்­த­ரவு 2022.05.25ஆம் திகதி பிறப்­பிக்­கப்­பட்­டது. இந்த இடைக்­கால தீர்ப்­புக்கு எதி­ராக பிர­தி­வாதி மேன்­மு­றை­யீடு செய்­தி­ருந்­த­மையும் குறிப்­பி­டத்­தக்­கது.

பிர­தி­வா­தி­யான குத்­த­கைக்­கா­ர­ருக்கு எதி­ரான வழக்கு பள்­ளி­வாசல் சார்பில் ஜனா­தி­பதி சட்­டத்­த­ர­ணி ஹிதா­யத்­துல்லா மூலம் தாக்கல் செய்­யப்­பட்டு கொண்டு நடத்­தப்­பட்­டது. மேன்­மு­றை­யீட்டு நீதி­மன்றில் பள்­ளி­வாசல் தரப்பில் ஜனா­தி­பதி சட்­டத்­த­ரணி இக்ரம் மொஹமட் ஆஜ­ரா­கி­யி­ருந்தார். பிர­தி­வாதி சார்பில் சட்­டத்­த­ரணி சித்தீக் ஆஜ­ரா­கி­யி­ருந்தார்.

மேலும் கொழும்பு பெரிய பள்­ளி­வாசல் சார்பில் பள்­ளி­வாசல் நிர்­வா­கி­க­ளான தெளபீக் சுபைர், சட்­டத்­த­ர­ணி ருஷ்தி ஹபீப் மற்றும் நிஹார், பாரிஸ் சஹ்மி ஆகியோர் ஆஜ­ரா­கி­யி­ருந்­தனர். பிர­தி­வா­தியும் நீதி­மன்றில் ஆஜ­ரா­கி­யி­ருந்தார்.– Vidivelli

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *